Loading...

Tuesday, March 5, 2013

Motisha wa Waafrika Kuwekeza Mtaji ni Mdogo?

Kuna mchumi anadai tatizo letu Waafrika ni kuwa tumejikita zaidi katika kupewa/kusambaziwa (supply) misaada (aid) kuliko kudai/kutaka (demand) mtaji (capital) hivyo tunaishia kuwekeza (invest) kwenye vitu ambavyo havileti matokeo (returns) makubwa au faida (profit) nyingi. Anaendelea kusisitiza kuwa kudai/kutaka/kutafuta kwetu mitaji (capital) ni kwa kiwango cha chini. Eti sisi hatuna mvuto/motisha (incentive) wa kutosha kuwekeza katika vitu vinavyoleta maendeleo (development). Anasema hata kwenye kutoa elimu tunawekeza ki-supply na sio ki-demand ndio maana matokeo ni duni.  

*Msome mchumi huyo kwenye makala hii: Douglas Rimmer on Learning about economic development from Africa.

0 comments:

Karibu kwenye ulingo wa kutafakari kuhusu tunapotoka,tulipo,tuendako na namna ambavyo tutafika huko tuendako/Welcome to a platform for reflecting on where we are coming from, where we are, where we are going and how we will get there

  © Blogger templates 'Neuronic' by Ourblogtemplates.com 2008

Back to TOP