Loading...

Friday, March 21, 2014

Kweli Ndiyo Maana!

Tupo tuliosema msimwachie Rais auhodhi mchakato huu. Wapo waliobisha ila leo wanalalamika. Hayo ndiyo matokeo ya kumwachia madaraka makubwa ya kuteua wajumbe wa Tume ya Mabadiliko ya Katiba na Baraza Maalum la Katiba. Yamepelekea pia kupata Wenyeviti kutoka Chama Tawala. Na kupata Mwenyekiti aliyekuwa anamwongezea maneno Rais wakati anahutubia leo. Kazi kubwa kwa wanaodai Serikali 3 sasa ni kuwashawishi wajumbe wapatao 80 ambao kwa mujibu wa hesabu alizochambuliwa Rais ndio wanahitajika kupata hiyo theluthi mbili ya kura kuipitisha. Na kwa Chama Tawala kazi rahisi ni kuwashawishi (kuwatisha?) wajumbe wapatao 16 ambao kama hesabu alizozisema Rais ziko sawa ndio wanahitajika kupitisha Serikali 2. Pia hapo tujiulize hizo hesabu alipigiwa lini - je, kabla au baada ya kuwachagua wale wajumbe 201 wasio wabunge?

"Ndiyo maana, wachache wetu tulipendekeza tuwe na Bunge Maalum la kuchaguliwa na wananchi moja kwa moja. Lakini watawala wetu, pamoja na watawala watarajiwa na wengi wa wanaharakati, katika busara zao na kwa maslahi yao, hawakutilia maanani pendekezo letu. Tumepoteza nafasi ya kipekee ya kihistoria ya kuwa na Bunge Maalum la kuchaguliwa, jambo ambalo limetufikisha hapa tuliko" - Profesa Issa Shivji: Dhana na Maana ya Bunge Maalum la Katiba

0 comments:

Karibu kwenye ulingo wa kutafakari kuhusu tunapotoka,tulipo,tuendako na namna ambavyo tutafika huko tuendako/Welcome to a platform for reflecting on where we are coming from, where we are, where we are going and how we will get there

  © Blogger templates 'Neuronic' by Ourblogtemplates.com 2008

Back to TOP